คนที่ถูกหลอก

ผู้เยี่ยมชม

nalisa.88@hotmail.com

ฟ้องหย่าสามีเยอรมัน (12503 อ่าน)

14 ก.ย. 2555 18:13

ดิฉันได้แต่งงานจดทะเบียนสมรสที่เยอรมัน อยู่ด้วยกันที่เยอรมันมา 2 ปีครึ่งแล้วดิฉันกลับมาอยู่เมืองไทยได้เกือบ 1 ปีแล้ว ส่วนสามีเค้าเพิ่งได้งานใหม่ที่ฮ่องกง เค้าอยู่ที่ฮ่องกงประมาณสามสี่เดือนแล้ว ณ ตอนนี้ดิฉันเพิ่งรู้ว่าสามีดิฉันแอบคบกับผู้หญิงอีกคนนึงตลอดเวลา ตั้งแต่เค้าเริ่มคบกับดิฉัน แม้กระทั่งแต่งงานแล้ว และจนทุกวันนี้ ส่วนตัวเค้าเองยังไม่รู้ว่าดิฉันทราบเรื่องทุกอย่างแล้ว
ตอนนี้ดิฉันอยากทราบว่าถ้ากรณีแบบนี้ดิฉันสามารถฟ้องหย่า และจะมีสิทธิ์ได้ค่าเสียหายหรือไม่ เพราะเค้ามีชู้มาตลอด
ปล. ดิฉันมีอีเมล์ที่เค้าส่งคุยติดต่อกันมาตั้งแต่เริ่มต้น ณ ปัจจุบันนี้ ไม่ทราบว่าหลักฐานแค่นี้เพียงพอหรือไม่

110.171.0.7

ผู้เยี่ยมชม

nalisa.88@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

14 ก.ย. 2555 23:55 #1

ถ้าฝ่ายสามีคบหาหญิงอื่นฉันสามีภรรยา ภรรยาก็สามารถฟ้องหย่าได้ ส่วนหลักฐานอีเมล์ฝ่ายหญิงมันไม่ปรากฎชื่อนามสกุลจริง ฉะนั้นเวลาสืบพยานในชั้นศาลต้องนำสืบให้ได้ว่าชื่ออีเมล์ที่ปรากฎนั้นเป็นของฝ่ายหญิง

115.87.23.208

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

เด็กมีปม

เด็กมีปม

ผู้เยี่ยมชม

kg-lovely@hotmail.com

18 ก.ย. 2555 21:20 #2

:y: พี่คะ คือว่า พ่อกะแม่เลิกกันมา ประมาณ 5-6 ปีแล้วแหละค่ะ แม่พยายามจะหย่ากับพ่อ แต่พ่อก็ไม่ยอม แถมไม่เคยเลี้ยงดูหนูเลยตั้งแต่เกิด ปล่อยให้แม่เลั้ยงลูกคนเดียวตั้ง 3 คน พ่อไม่เคยมาแตะ ค่าเลี้ยงดูที่แม่หามา พ่อก็เอาไปเล่นการพนั้น แต่พอหนูโตขึ้นมาหน่อย พ่อก็เหมือนจะสำนึกได้ ก็ส่งเงินให้หนูบ้าง ไม่ส่งบ้าง และก็ไม่ยอมหย่าใหเแม่ ทำให้แม่ไม่สามารถจะทำธุรกรรมใดๆ ได้ โดยปราศจากลายเซ็นของพ่อ มันจึงเป็นความลำบากอย่างมาก หนูอยากทราบว่าแม่จะฟ้องหย่ากับพ่อได้มัียคะ และหนูจะหาทนายอาสาที่ไหนดีคะ เพราะทางบ้านฐานะค่อนข้างยากจนอ่ะค่ะ และใช้เวลานานเท่าไหร่คะ เพราะแม่ต้องการไปทำงานที่เมืองนอก เพื่อส่งเสียเลี้ยงดูลูกต่อไปค่ะขอแค่พ่อยอมเซ็นใบหย่า แค่นั้นเองค่ะ สงสารแม่ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ:r:

49.48.47.106

เด็กมีปม

เด็กมีปม

ผู้เยี่ยมชม

kg-lovely@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

18 ก.ย. 2555 23:20 #3

ถ้าจะฟ้องหย่าก็ต้องอ้างว่าต่างฝ่ายต่างสมัครใจแยกกันอยู่กว่า 3 ปีแล้ว ส่วนทนายอาสาลองไปติดต่อสภาทนายความดู ไม่ทราบว่าจะเข้าเงื่อนไขของสภาหรือไม่

124.121.83.62

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image